วันพุธ 23 เมษายน 2557 อ่านความจริง อ่านเดลินิวส์

วันนี้เสาร์ 25 ก.พ. มวยตู้ตามปกติ สมิงขาวชี้แนะไว้ดังนี้

ช่อง 3

• เมฆนำชัย ส.ส.สุริยะ (แพ้คะแนน ปตท. เพชรรุ่งเรือง อ้อมน้อย ชนะคะแนน ไอ้เลือดเหล็ก ก.ร่มศรีทอง สุรินทร์ ชนะคะแนน ปตท. เพชรรุ่งเรือง ล.พ.น.) ผลัดแพ้ชนะกันมาครบเครื่องเตะเข่าดักโต้จังหวะออกตีนฝีมือดีกว่า จะชนะ ปตท. เพชรรุ่งเรือง ทรหดสู้เหนียวจับในตีแข็งเข่าดีต้องลงทุนจับทางยากช้ากว่า (ชนะคะแนน อาชาศึก อ.อ้นสุวรรณ ล.พ.น. แพ้คะแนน เมฆนำชัย ส.ด่านชัย ล.พ.น. ชนะคะแนน เงินทองคำ อ.ประดับยนต์ ล.พ.น.) 123 ปอนด์

• กริช ร.ร.กีฬาโคราช (ชนะคะแนน ซุปเปอร์ท็อป ส.ประสพโชค ร.ด.น. ชนะคะแนน ป้อมเพชร เอกบางไทร ร.ด.น. ชนะคะแนน ศรศิลป์ สุวิทย์ยิม สงขลา) ทรหดอาวุธแรงช่วงนี้สดครบเครื่องเตะเข่าแม่นมีฮึดได้ลุ้นชื่อเสียงชั่วโมงความเร็วสู้ไม่ได้ จะแพ้ เหิร (นนทนันท์) ก.ไชยพยอม ลูกเล่นเยอะหัวใจแย่เสริมเหล็กสู้มีลุ้น (แพ้คะแนน เพชรดำ ศิษย์บุญมี ล.พ.น. แพ้คะแนน เหลี่ยมเพชร ศิษย์บุญมี ล.พ.น. แพ้คะแนน ขุมทรัพย์ สุวิทย์ยิม อ้อมน้อย) 126 ปอนด์

• เดินชนเล็ก ส.ส.นิยม (แพ้คะแนน ยูเซฟ เกียรติเพชร ร.ด.น.) สูงที่สุดในขบวนมวยเอาหัวไปก่อนไม่มีฝีมือซ้อมถึงอยู่มีนะโยธินเดินชนบี้อัดแทงเข่า จะชนะ ดีเซลเล็ก ท็อปคิงส์บ๊อกซิ่งยิม ได้เกิดไว้แล้วแต่สภาพไม่ไหวแรงเสียดทานต้านไม่อยู่ท้าย ๆ ยอมไปเอง (ชนะทีเคโอยก 2 สุวิทย์เล็ก ส.สกาวรัตน์ ร.ด.น.) 76 กิโลกรัม

• ดวงเฮง ป.รุ่งสุรีย์ (ชนะทีเคโอยก 4 อภิเดช รถบ้านสมเกียรติตรัง อ้อมน้อย) ฝีมือใช้ได้ยังไม่เก่งเหนียวฟัดในสู้ไม่ได้ จะแพ้ เพชรนำโชค (เพชรดำ) ส.ด่านชัย จับตีเดินอัดกินท้าย ๆ 116-114 ปอนด์

• วันมีชัย ร.ร.กีฬาโคราช กระดูกชกเยอะเหนียวกว่า จะชนะ น้องแบ๊งค์ เพชรเมืองตราด 112 ปอนด์

วิถีไทย

• โอโรโน่ ก.ร่มศรีทอง (แพ้คะแนน เพชรอนันต์ ส.รุ่งเจริญกิจ ล.พ.น.) อ้อนแอ้น จะแพ้ เอฟบีเอ (สายลับ) ทีเด็ดโล่เงิน เตะแรงกว่า (ชนะคะแนน เพชรดำ เกียรตินพเก้า อุบลฯ) 111 ปอนด์

• วีโก้ ศ.เพ็ญประภา (แพ้คะแนน ยอดเหล็กเพชร อ.แสงทวี ร้อยเอ็ด) วัดดวง จะแพ้ เพชรมหาชน เกียรติสรนันท์ มวยเข่า (แพ้คะแนน รุ่งเกียรติ เกียรติประภัสร์ ร.ด.น.) 126 ปอนด์

• เพชรมรกต ทีเด็ด 99 (ชนะคะแนน ชายเล็ก ส.เพิ่มศิริ ทีวีสี) สภาพเหนือกว่าเยอะจะชนะ วิสันต์เล็ก ซีทรานดิสคัฟเวอรี่ (แพ้คะแนน เพชรมรกต ทีเด็ด 99 ล.พ.น.) 119 ปอนด์

• ยอดปวริศ ศศิประภายิม (เสมอ มรกตดำ นำแสงก่อสร้าง ช่อง11) ทรหดกว่าจะชนะ ยอดกังวาน ศักดิ์รังสิต (ชนะคะแนน วิชาญ เกียรติประภัสร์ อ้อมน้อย) 108 ปอนด์

ล.พ.น.
• เพชรมะกอก ศิษย์ดาบไหม (แพ้คะแนน ปิ่นเพชร ลูกบุญมี โคราช) เหนียวกว่า จะชนะ ยอดแสนเชิง จ.ชัยวัฒน์ 105 ปอนด์

• โปลิศน้อย ลูกเอราวัณ (แพ้คะแนน ไฟป่า ส.ณรงค์ฤทธิ์ ล.พ.น.) แข็งกว่าจะชนะ เอกอนันต์ ศิษย์พิชิตชัย (ชนะคะแนน น้องเบียร์ โฮคิทเช่น ล.พ.น.) 104 ปอนด์

• โยธิน สะแกทองรีสอร์ท (แพ้คะแนน มาลัยเพชร ศ.พรไชย ล.พ.น.) จะแพ้ บักโจ้ ดาบรันสารคาม มวยเข่า (แพ้ทีเคโอยก 5 น้องโอ๋ ศิษย์ซ้ออึ่ง ล.พ.น.) 110 ปอนด์

• ไฟป่า ส.ณรงค์ฤทธิ์ (ชนะคะแนน โปลิศน้อย ลูกเอราวัณ ล.พ.น.) รุนแรงกว่า จะชนะ กุมารเพชร จิตรเมืองนนท์ (แพ้คะแนน เมสซี่ ป.ประเสริฐยิม ร.ด.น.) 104 ปอนด์

ช่อง 5

• ฟาอีส ลูกสวน จะแพ้ ชนะพล ศูนย์กีฬากระทู้ 100 ปอนด์

• โตล่า เอ๊กซิดิคอลยิม จะชนะ ลูกเต๋า ศิษย์ป๋ารงค์ 102 ปอนด์

• ฟ้าวิชิต ศิษย์ปู่ตา (ชนะคะแนน พันสิงห์ อ.ขำอินทร์ ล.พ.น.) จะชนะ อารีฟ ลูกสวน (แพ้คะแนน ใบคาน ว.แสงเทพ ล.พ.น.) 106 ปอนด์

• แก้วนิล เจริญเกษม (ชนะน็อกยก 3 เชิงชาย ศิษย์ครูเจี๊ยบ ล.พ.น.) จะชนะ เพชรนคร เดชอดุลย์ (ชนะคะแนน โตล่า เอ๊กซิดิคอลยิม ร.ด.น.) 102 ปอนด์

• สุมาอี้ อ.จิระวรรณ (ชนะคะแนน เหนือสนั่น ศิษย์สองพี่น้อง ล.พ.น.) จะชนะ ยอดมงกุฎ เจริญเกษม (ชนะคะแนน เพชรจักรราช เอฟ.เอ.กรุ๊ป ล.พ.น.) 117 ปอนด์

• เด่นสกาว เกียรติมนต์ชัย (ชนะคะแนน จรวดดำ ศูนย์กีฬากระทู้ ล.พ.น.) จะชนะ ฝนหลวง ส.ธนะภิญโญ (แพ้ทีเคโอยก 3 แสงมรกต ชูวัฒนะ ร.ด.น.) 124 ปอนด์

• พันสิงห์ อ.ขำอินทร์ (แพ้คะแนน ฟ้าวิชิต ศิษย์ปู่ตา ล.พ.น.) จะชนะ เทพพลังชัย ส.ธาพรชัย 124 ปอนด์

• ธงทอง บ้านพี่อุ้มเรือนพี่ต๋อง (ชนะคะแนน เงิน ลูกมะขามหวาน ล.พ.น.) ทรหดฝีมือดี จะแพ้ เงิน ลูกมะขามหวาน มวยตีน (แพ้คะแนน ธงทอง บ้านพี่อุ้มเรือนพี่ต๋อง ล.พ.น.) 130 ปอนด์

• รุ่งเรืองศักดิ์ ลูกร่มเกล้า (ชนะคะแนน อินทรีเหล็ก เกียรติมนต์ชัย ล.พ.น.)  ทรหดกว่า จะชนะ อินทรีเหล็ก เกียรติมนต์ชัย (แพ้คะแนน รุ่งเรืองศักดิ์ ลูกร่มเกล้า ล.พ.น.) 106 ปอนด์

• ยอดแสนเชิง  ส.สมบัติ จะชนะ ไบกอน ลูกร่มเกล้า  112 ปอนด์.

บทความที่เกี่ยวข้อง


แบ่งปัน

จำนวนคนดู 18,462 ครั้ง

แสดงความคิดเห็น