อ่านความจริง อ่านเดลินิวส์

พฤหัสบดีที่ 13 ธันวาคม 2561

อ่านความจริง อ่านเดลินิวส์

พฤหัสบดีที่ 13 ธันวาคม 2561

"นาคี"กวาด 10 รางวัล นาฏราชครั้งที่ 8

"นาคี" กวาด 10 รางวัล "นาฏราชครั้งที่ 8" ด้าน "ป้อง-แต้ว" คว้านำชาย-หญิงยอดเยี่ยม พฤหัสบดีที่ 20 กรกฎาคม 2560 เวลา 22.53 น.


สมาพันธ์สมาคมวิชาชีพวิทยุกระจายเสียงและวิทยุโทรทัศน์ ได้จัดงานประกาศผลงรางวัลนาฏราช ครั้งที่ 8 ประจำปี 2559 ณ หอประชุมใหญ่ ศูนย์วัฒนธรรมแห่งประเทศไทย ซึ่งเป็นรางวัลที่มอบให้กับผลงานด้านวิทยุโทรทัศน์ โดยมีเหล่าคนบันเทิงร่วมงานกันอย่างคับคั่ง

รางวัลนาฏราชครั้งที่ 8 ประกอบด้วยรางวัลเกียรติยศด้านวิทยุ และรางวัลเกียรติยศด้านโทรทัศน์รวม 2 รางวัล และรางวัลประเภทรายการวิทยุ 6 รางวัล รางวัลประเภทรายการโทรทัศน์ 14 รางวัล และรางวัลประเภทละครโทรทัศน์ 14 รางวัล รวมทั้งสิ้นจำนวน 36 รางวัล โดยรางวัลเกียรติยศด้านวิทยุ ได้แก่ อำนาจ สอนอิ่มสาตร์ (ดุ่ย ณ บางน้อย) ส่วนรางวัลเกียรติยศด้านโทรทัศน์ได้แก่ บอย-ถกลเกียรติ วีรวรรณ



สำหรับผลรางวัลนาฏราชครั้งที่ 8 มีดังต่อไปนี้

1.รางวัลผู้ผลิตรายการข่าวและสาระยอดเยี่ยม ได้แก่ รายการ ธ สถิต ณ แดนสรวง ราษฎ์กำสรวล หวนไห้ FM 100.5 MHz "News Network" 

2.รางวัลผู้ผลิตรายการบันเทิงยอดเยี่ยม ได้แก่ Green Wave 106.5 FM : รายการ Club Friday

3.รางวัลผู้ดำเนินรายการข่าวและสาระยอดเยี่ยม ได้แก่ ฐิติรัตน์ พูนศิริชัยกิจ และ นภัส มรรคดวงแก้ว รายการ บอกเล่า 96.5 ช่วงปลดล็อกความคิดชีวิตเปลี่ยน

4.รางวัลผู้ดำเนินรายการบันเทิงยอดเยี่ยม ได้แก่ กำภู ภูริภูวดล และ รัชนีย์ สุทธิธรรม รายการลูกทุ่งมหานคร LTM FM95 ซูเปอร์สเตชั่น

5.รางวัลรายการบันเทิงท้องถิ่นยอดเยี่ยม ได้แก่ รายการ อะหยั้งเอาะ อะหยั้งเอาะ จากสถานีวิทยุ อสมท จ.ลำปาง

6.รางวัลรายการข่าวสาระความรู้ยอดเยี่ยม ได้แก่ รายการ ธ สถิต ณ แดนสรวง ราษฎร์กำสรวล หวนไห้ พระบารมีปกเกล้าชาวอีสานสถานีวิทยุ อสมท จ.ชัยภูมิ

7.รางวัลรายการข่าวยอดเยี่ยม ได้แก่ ข่าว 3 มิติ ช่อง 3

8.รางวัลผู้ประกาศข่าวยอดเยี่ยม ได้แก่ บัญชา ชุมชัยเวทย์ รายการจอโลกเศรษฐกิจ ช่อง 3

9.รางวัลสกู๊ปข่าวยอดเยี่ยม ได้แก่ "ช่วยเหลือเหยื่อค้ามนุษย์" ช่อง3

10.รางวัลเกมโชว์ยอดเยี่ยม ได้แก่ ปริศนาฟ้าแลบ เวิร์คพอยท์ทีวี

11.รางวัลทอล์คโชว์ยอดเยี่ยม ได้แก่ รายการ Perspective ช่อง9

12.รางวัลวาไรตี้ยอดเยี่ยม ได้แก่ หน้ากากนักร้อง The Mask Singer เวิร์คพอยท์ทีวี

13.รางวัลสารคดียอดเยี่ยม ได้แก่ คนค้นฅน ช่อง 9

14.รางวัลสารคดีชุดยอดเยี่ยม ได้แก่ รายการด้วยพระบารมี ทางสถานีวิทยุโทรทัศน์แห่งประเทศไทย

15.รางวัลรายการเด็กยอดเยี่ยม ได้แก่ รายการโครงการสามเณร ปลูกปัญญาธรรม ปี 5 ช่องทรูโฟร์ยู 

16.รางวัลรายการกีฬายอดเยี่ยม ได้แก่ Sport Guru ช่อง 3

17.รางวัลรายการกีฬาถ่ายทอดสดยอดเยี่ยม ได้แก่ รายการการแข่งขันฟุตบอลชิงแชมป์อาเซียน AFF Suzuki Cup 2016 รอบชิงชนะเลิศ นัดสอง ระหว่างทีมชาติไทยกับทีมชาติอินโดนิเซีย ช่อง7

18.รางวัลผู้บรรยายรายการโทรทัศน์ยอดเยี่ยม ได้แก่ สายสวรรค์ ขยันยิ่ง รายการสารคดีเฉลิมพระเกียรติ 70 ปี รัชกาลที่ 9 ตอน รอยยิ้มจากหยาดเหงื่อ" ช่อง3

19.รางวัลผู้บรรยายรายการกีฬายอดเยี่ยม ได้แก่ วรปัฐ อรุณภักดี รายการ ฟุตบอลไทยไฟล์ทีมชาติไทย - อิหร่าน / รายการวอลเลย์บอล AVC Cup 2016 ไทยรัฐทีวี

20.รางวัลพิธีกรยอดเยี่ยม ได้แก่ กันต์ กันตถาวร จากรายการ นักร้องซ่อนแอบ เวิร์คพอยท์ทีวี



21.รางวัลกำกับศิลป์ยอดเยี่ยม ได้แก่ นาคี ช่อง3

22.รางวัลกำกับภาพยอดเยี่ยม ได้แก่ นาคี ช่อง 3

23.รางวัลลำดับภาพยอดเยี่ยม ได้แก่ นาคี ช่อง 3

24.รางวัลเครื่องแต่งการยอดเยี่ยม ได้แก่ นาคี ช่อง3

25.รางวัลละครชุดยอดเยี่ยม ได้แก่ Club Friday The Series 7 เหตุเกิดจากความรัก GMM25

26.รางวัลเพลงละครยอดเยี่ยม ได้แก่ คู่คอง โดย ก้อง ห้วยไร่ จาก นาคี ช่อง 3

27.รางวัลบทโทรทัศน์ยอดเยี่ยม ได้แก่ วัยแสบสาแหรกขาด ช่อง 3

28.รางวัลทีมนักแสดงยอดเยี่ยม ได้แก่ นาคี ช่อง 3

29.รางวัลนักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม ได้แก่ สันติสุข พรหมศิริ จาก ขมิ้นกับปูน ช่อง 7

30.รางวัลนักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม ได้แก่ อริศรา วงษ์ชาลี จาก นาคี ช่อง 3

31.รางวัลนักแสดงนำชายยอดเยี่ยม ได้แก่ ณวัฒน์ กุลรัตนรักษ์ จาก พิษสวาท ช่องวัน

32.รางวัลนักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม ได้แก่ ณฐพร เตมีรักษ์ จาก นาคี ช่อง 3

33.รางวัลผู้กำกับยอดเยี่ยม ได้แก่ พงษ์พัฒน์ วชิรบรรจง ละครนาคี ช่อง 3

34.รางวัลละครยอดเยี่ยม ได้แก่ นาคี ช่อง3

คุณเห็นด้วยกับข่าวนี้หรือไม่

  • เห็นด้วย
    100%
  • ไม่เห็นด้วย
    0%

บอกต่อ : 1.91K