อ่านความจริง อ่านเดลินิวส์

ศุกร์ที่ 10 เมษายน 2563
#เราจะผ่านวิกฤติไปด้วยกัน

อ่านความจริง อ่านเดลินิวส์

ศุกร์ที่ 10 เมษายน 2563

ขนไก่ "เอสซีจี จูเนียร์" ประเดิมคัดสนามแรก

ขนไก่ "เอสซีจี จูเนียร์" ประเดิมคัดสนามแรก พุธที่ 23 มีนาคม 2559 เวลา 07.04 น.

     การแข่งขันแบดมินตันเยาวชนชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย "เอสซีจี จูเนียร์ แชมเปี้ยนชิพ 2016" ครั้งที่ 36 ประจำปี 2559 ชิงทุนการศึกษารวม 1,500,000 บาท รอบคัดเลือกตัวแทนภาคเหนือ ที่สนามแบดมินตันเทศบาลนครนครสวรรค์ เมื่อวันที่ 23 มี.ค. รุ่น 14 ปี ชายเดี่ยว รัชชานนท์ มณีโชติ มือวางอันดับ 1 ของรายการจากลานนาเชียงใหม่ รักษาฟอร์มเก่งสมราคามือเต็ง ลงแข่งขันนัดแรก ในรอบ 16 คนสุดท้ายเอาชนะ พชรพล บรรหารนุกูลกิจ จากนครลำปาง ไปไม่ยาก 2-0 เกม 21-13, 21-9 ผ่านเข้ารอบ 8 คนไปพบกับ  วณิชย์ เชี่ยวชาญรัตนกุล จากที ไทยแลนด์ ที่ล่าสุดเอาชนะณฐนน อิ่นคำ จากศูนย์ฝึกแบดมินตันเชียงใหม่ 2-0 เกม 21-12, 21-10 ในวันที่ 24 มี.ค. เวลา 11.30 น.  ขณะรุ่นอายุไม่เกิน 16 ปี นรุตม์ชัย ชัยนลินพัฒน์  จากลานนาเชียงใหม่เจ้าของแชมป์เก่าชายเดี่ยวรุ่นไม่เกิน 14 ปีเมื่อปีที่แล้วที่เพิ่งขึ้นมาเล่นรุ่น 16 ปีเป็นครั้งแรก วันนี้เปิดสนามรอบแรกพบกับรุ่นพี่ นาถวิช สาระจันทร์ มือวางอันดับ 2 ของรายการจากศูนย์ฝึกแบดมินตันเชียงใหม่ ดีกรีรองแชมป์เก่าชายเดี่ยวปีที่แล้ว และเค้นฟอร์มเหนือชั้นเอาชนะไปได้แบบสนุก 2-1 เกม   20-22, 21-10, 21-19   ผ่านเข้ารอบสอง 16 คน ไปพบกับ ทัตธน มิ่งนิ่ม จากแบดมินตัน อบจ.แพร่ ที่เอาชนะ เกื้อ กองปัท จากนครลำปาง 2-1 เกม  16-21, 21-19, 24-22

    ส่วนผลอื่นๆ มีดังนี้ รุ่นไม่เกิน 16ปี ชายเดี่ยว รอบ 32 คน จิรพัฒน์ สินไพบูลย์ (แกรนนูลาร์) ชนะ ปัณณ์ คงสมบูรณ์ (ไทยสไมล์) 21-15, 21-7, ฐิติศักดิ์ อัครเสถียรวงศ์ (เอชพี แบดมินตันเชียงราย)ชนะทศพล เชื้อปรางค์ (แบดมินตันเทศบาลนครนครสวรรค์) 21-11, 21-14, กฤตนู ยิ้มแย้ม (แบดมินตันซาตี๋)ชนะธรรมเจษฎ์ นาคบัว (แบดมินตัน อบจ.แพร่) 21-15, 21-13, ทรงภพ วิทยาวุฒิไกร (แบดมินตัน อบจ.แพร่)[3/4]ชนะสนธยา แสงสี (เทศบาลเมืองอุตรดิตถ์) 21-5, 21-9, อติชาติ สะคำปัน (ไทยสไมล์)ชนะนัทธวัฒน์ เนตรผง (ศูนย์ฝึกแบดมินตันเชียงใหม่) 22-20, 21-19, อิทธิกร มีชัย (นครลำปาง)ชนะภูพิงค์ จาติเทศะ (ลานนาเชียงใหม่) 21-11, 21-10,

     ศุภชัย ไชยศิลป์ (บ้านทองหยอด)ชนะศรัณยภัทร ปราณี (@ซีเอ็นเอ็กซ์) 21-19, 9-21, 21-18  เมธาสิทธิ์ อยู่อินทร์ (เอชพีแบดมินตันเชียงราย) ชนะนฤสรณ์ อินยอด (ไทยสไมล์) 21-16, 21-10,  พร้อมสิน อินทสีห์ (ลานนาเชียงใหม่)ชนะธีรภัทร พอสม (เทศบาลเมืองอุตรดิตถ์) 21-12, 21-6, สิทธิสิริ พานแก้ว (แบดมินตัน อบจ.แพร่)ชนะชญช์ อามระดิษฐ์ (สเต็ปสไตค์ แม่สอด แบดมินตัน คลับ) 23-21, 21-16, ปารณัท ประพฤติธรรม (นครลำปาง) ชนะเตชนิธิ ตัญตรัยรัตน์ (บีกินส์) 21-9, 21-19, ณัฐชนน รุ่งวิทยกุล (ไทยสไมล์)ชนะศุภณัฐ ต้อขัดคำ (นครลำปาง) 23-21, 21-9, ธรรมปพน ภู่เล็ก (เชียงราย)ชนะวริศ ไชยารัศมี (แบดมินตันปากน้ำโพ) 21-11, 21-10

     รุ่นไม่เกิน 14 ปี หญิงเดี่ยว รอบ 32 คน  เบญญาภา อังเพชร (แบดมินตันรักษ์-รักษ์) ชนะ มนัสนันท์ ชูเตชะ (เทศบาลพิษณุโลก) 21-6, 21-7,  ชิโนทัย ศรีสุข (แบดมินตันปากน้ำโพ)ชนะ ณภคนันท์ พรมสุวรรณ (เทศบาลเมืองอุตรดิตถ์)21-11, 21-19,   ณัฐธิดา อินทะเคหะ (@ซีเอ็นเอ็กซ์)ชนะ อิษฎา ภู่เกาะ (เทศบาลเมืองอุตรดิตถ์) 21-10,21-14

     สำหรับแฟนกีฬาชาวจังหวัดนครสวรรค์ และจังหวัดใกล้เคียงร่วมชมเชียร์ให้กำลังใจนักแบดมินตันเยาวชนไทยกันได้ โดยไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆ ทั้งสิ้น และวันพรุ่งนี้เป็นการแข่งขันในวันที่สอง วันที่ 24 มี.ค.2559  การแข่งขันจะเริ่มตั้งแต่เวลา 09.00 น. เป็นต้นไป ณ สนามแบดมินตันเทศบาลนครนครสวรรค์ จ.นครสวรรค์  ทั้งนี้โปรแกรมแข่งขัน จะเป็นการแข่งขันในรอบสอง ชายเดี่ยว หญิงเดี่ยว รุ่นไม่เกิน 14 ปี, ชายเดี่ยว หญิงเดี่ยว รุ่นไม่เกิน 16 ปีและชายเดี่ยว หญิงเดี่ยวรุ่นไม่เกิน 18 ปี 



คุณเห็นด้วยกับข่าวนี้หรือไม่

  • เห็นด้วย
    0%
  • ไม่เห็นด้วย
    0%

บอกต่อ : 572