อ่านความจริง อ่านเดลินิวส์

อาทิตย์ที่ 23 กรกฎาคม 2560

อ่านความจริง อ่านเดลินิวส์

อาทิตย์ที่ 23 กรกฎาคม 2560
×
เลือกจัดหน้าของคุณ

86ทีมชิงชัยฟุตบอลโค้กคัพ

86 ทีมเยาวชน 19 ปี ตยเท้าร่วมศึกโค้กคัพ คัด 8 สนาม ประเดิม กลุ่ม 1 กรุงเทพมหานคร มี เอสซีจี เมืองทองฯ เป็นเจ้าภาพ ระหว่างวันที่ 16-21 สิงหาคม จันทร์ที่ 17 กรกฎาคม 2560 เวลา 18.30 น.

นายพรวุฒิ สารสิน ประธานกรรมการ บจก.ไทยน้ำทิพย์ เป็นประธานแถลงข่าวการแข่งขันฟุตบอลเยาวชนชิงชนะเลิศแห่งประเทศไทย "โค้กคัพ" ครั้งที่ 20 เมื่อวันที่ 17 กรกฎาคม รายการนี้ เป็นเวทีชิงชัยนักเตะรุ่นอายุไม่เกิน 19 ปี มี 86 ทีมเยาวชนจากสโมสรทั้ง 4 ลีกของไทย เข้าร่วมการแข่งขัน แบ่งออกเป็น 8 กลุ่ม คัดแชมป์แต่ละกลุ่มเข้ารอบสุดท้าย 8 ทีม ประกบคู่เตะแบบน็อคเอาท์เหย้า-เยือน ชิงเงินรางวัล 1 ล้านบาท และเปิดประสบการณ์กับสโมสรคอนซาโดเล ซัปโปโร ทีมระดับเจลีก ญี่ปุ่น ที่ ชนาธิป สรงกระสินธ์ กำลังค้าแข้งอยู่ โดยรอบคัดเลือก จะเริ่มจากกลุ่ม 1 กรุงเทพมหานคร มี เอสซีจี เมืองทองฯ เป็นเจ้าภาพ ระหว่างวันที่ 16-21 สิงหาคม ตามด้วยกลุ่ม 2 ภาคตะวันออก จันทบุรี เป็นแจ้าภาพ แข่งขันระหว่าง 28ส.ค. - 2 ก.ย. หลังจากนั้นจะเป็นกลุ่ม 3 ภาคใต้ มีจังหวัดพัทลุง เป็นเจ้าภาพ แข่งขันระหว่าง 12-20 กันยายน, กลุ่ม 4 ภาคตะวันตก มี สุพรรณบุรี เอฟซี เป็นเจ้าภาพ แข่งขันวันที่ 2-7 ตุลาคม

ส่วนกลุ่ม 5 ภาคเหนือตอนล่าง มี พิษณุโลก เอฟซี 2015 เป็นเจ้าภาพ แข่งขันระหว่าง 12-17 ตุลาคม, กลุ่ม 6 ภาคอีสานตอนล่าง สุรินทร์ ซิตี้ เป็นเจภาพ แข่งขัน 1-6 พฤศจิกายน, กลุ่ม 7 ภาคอีสานตอนบน หนองบัวพิชญ เอฟซี เป็นเจ้าภาพ แข่งขัน 16-21 พฤศจิกายน และกลุ่ม 8 ภาคเหนือตอนบน มี เชียงราย ยูไนเต็ด เป็นเจ้าภาพ แข่งขัน 29 พ.ย. - 4 ธ.ค.นี้ 

โดยรายชื่อทีมในแต่ละกลุ่ม มีดังต่อไปนี้ 

กลุ่มที่ 1 กรุงเทพมหานคร จำนวน 10 ทีม 
1. เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด
2.การท่าเรือ เอฟซี 
3. บางกอกกล๊าส เอฟซี
4. บีซีซี เอฟซี
5. แบงค็อก ยูไนเต็ด
6. ซุปเปอร์เพาเวอร์ สมุทรปราการ เอฟซี 
7. แอร์ฟอร์ซ เซ็นทรัล เอฟซี
8. อาร์มี่ ยูไนเต็ด 
9. ไทยฮอนด้า ลาดกระบัง เอฟซี
10.บางกอก เอฟซี 

กลุ่มที่ 2  ภาคตะวันออก จำนวน 12 ทีม
1. ชลบุรี เอฟซี 
2. พัทยา ยูไนเต็ด 
3.ระยอง เอฟซี 
4.ราชนาวี เอฟซี 
5. พีทีที ระยอง
6. จันทบุรี เอฟซี
7. ไฮเทค เอฟซี 
8. สมุทรปราการ เอฟซี 
9. พัทยา เอฟซี 
10. บ้านบึง เอฟซี 
11. ตราด เอฟซี 
12. บ้านค่าย ยูไนเต็ด

กลุ่มที่ 3 ภาคใต้ จำนวน 14 ทีม
1. สงขลา เอฟซี 
2. เอฟซี ภูเก็ต
3. ตรัง เอฟซี 
4. สตูล ยูไนเต็ด
5. ระนอง เอฟซี 
6. สุราษฎร์ธานี เอฟซี
7. กระบี่ เอฟซี
8. ปัตตานี เอฟซี
9. พังงา เอฟซี 
10. ยะลา เอฟซี 
11. พัทลุง เอฟซี 
12. นครศรีธรรมราช เอฟซี 
13. ชุมพร เอฟซี 
14. นรา ยูไนเต็ด 

กลุ่มที่ 4 ภาคตะวันตก จำนวน 12 ทีม 
1.นครปฐม ยูไนเต็ด
2.สุพรรณบุรี เอฟซี 
3.อยุธยา เอฟซี 
4.หัวหิน ซิตี้
5.อัสสัมชัย ยูไนเต็ด
6.สมุทรสงคราม อาร์ แอร์ไลน์ เอฟซี 
7.เกร็กคู ลูกทัฟฟ้า ปทุมธานี เอฟซี 
8.สมุทรสาคร เอฟซี 
9.ราชบุรี มิตรผล เอฟซี 
10.เมืองกาญจน์ ยูไนเต็ด
11.นนทบุรี เอฟซี 
12.ราชประชา

กลุ่มที่ 5 ภาคเหนือตอนล่าง  จำนวน 10 ทีม
1. ชัยนาท ฮอร์นบิล
2.สิงห์บุรี เอฟซี 
3.นครสวรรค์ เอฟซี 
4.พิจิตร 
5.พิษณุโลก เอฟซี 2015
6.เพชรบูรณ์ เอฟซี 
7.กำแพงเพชร เอฟซี
8.อุทัยธานี เอฟซี 
9.ลพบุรี เอฟซี 
10.อ่างทอง เอฟซี 

กลุ่มที่ 6 ภาคตะวันออกเฉียงเหนือตอนล่าง จำนวน 10 ทีม
1.บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด
2.ศรีสะเกษ เอฟซี 
3.ยโสธร เอฟซี 
4.นครราชสีมา มาสด้า เอฟซี 
5.มาแชร์ ชัยภูมิ เอฟซี
6.ร้อยเอ็ด ยูไนเต้ด
7.สระบุรี เอฟซี 
8.สุรินทร์ เอฟซี 
9.อุบล ยูเอ็มที
10.อำนาจ ยูไนเต็ด

กลุ่มที่ 7 ภาคตะวันออกเฉียงเหนือตอนบน จำนวน 10 ทีม
1.หนองบัวพิชญ เอฟซี
2.ขอนแก่น เอฟซี
3.เมืองเลย ยูไนเต็ด
4.อุดรธานี เอฟซี
5.สกลนคร เมืองไทย เอฟซี
6.กาฬสินธุ์ เอฟซี 
7.มุกดาหารไชยยืนยง เอฟซี
8.จ.หนองคาย
9.จ.นครพนม
10.มหาสารคาม เอฟซี 

กลุ่มที่ 8 ภาคเหนือตอนบน จำนวน 10 ทีม 
1.เชียงราย ยูไนเต็ด
2.เชียงใหม่ เอฟซี 
3.แพร่ ยูไนเต็ด
4.อุตรดิตถ์-หมอเส็ง
5.ลำปาง เอฟซี
6.ตาก เอฟซี
7.พะเยา เอฟซี
8.ลำพูน วอร์ริเออร์
9.น่าน เอฟซี
10.สุโขทัย เอฟซี
 

คุณเห็นด้วยกับข่าวนี้หรือไม่

  • เห็นด้วย
    0%
  • ไม่เห็นด้วย
    0%

บอกต่อ : 4