อ่านความจริง อ่านเดลินิวส์

พุธที่ 30 กันยายน 2563
#เราจะผ่านวิกฤติไปด้วยกัน

อ่านความจริง อ่านเดลินิวส์

พุธที่ 30 กันยายน 2563

"หมวดบีซ"มีลุ้น5แชมป์สองล้อลู่"ควีนส์สิริกิติ์"

"หมวดบีซ" จุฑาธิป มณีพันธุ์ นักปั่นสาวทีมชาติไทย ประกาศศักดาผงาดเข้าชิงชนะเลิศทุกประเภท รวมทั้งสิ้น 5 รายการ ในศึกสองล้อประเภทลู่ "ควีนส์สิริกิติ์" สนามที่ 3 พร้อมทั้งทำลายสถิติประเทศไทยประเภท One Lap สปรินท์ รุ่นทั่วทั่วไปหญิง ที่เจ้าตัวทำไว้ในสนามที่ 2 ได้อีกด้วย เสาร์ที่ 15 สิงหาคม 2563 เวลา 17.37 น.

SP 150863 ข่าวจักรยาน

"หมวดบีซ" จุฑาธิป มณีพันธุ์ นักปั่นสาวทีมชาติไทย ประกาศศักดาผงาดเข้าชิงชนะเลิศทุกประเภท รวมทั้งสิ้น 5 รายการ ในศึกสองล้อประเภทลู่ "ควีนส์สิริกิติ์" สนามที่ 3 พร้อมทั้งทำลายสถิติประเทศไทยประเภท One Lap สปรินท์ รุ่นทั่วทั่วไปหญิง ที่เจ้าตัวทำไว้ในสนามที่ 2 ได้อีกด้วย


---------------------


การแข่งขันจักรยานประเภทลู่ ชิงแชมป์ประเทศไทย ชิงถ้วยพระราชทาน "ควีนส์สิริกิติ์" ประจำปี 2563 สนามที่ 3 ที่สนามเวลโลโดรม หัวหมาก ซึ่งเป็นการแข่งขันในรูปแบบชีวิตวิถีใหม่ New Normal ยึดมาตรการหลัก 5 ข้อของ ศูนย์บริหารสถานการณ์การแพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (โควิด-19) หรือ ศบค. อย่างเคร่งครัด ล่าสุด เมื่อวันที่ 15 ส.ค. เป็นวันที่ 2 ช่วงเช้าเป็นการเก็บตกรอบคัดเลือกประเภทไทม์ไทรอัล 200 เมตร ที่ยกยอดมาจากวันแรก เนื่องจากมีฝนตกลงมาอย่างหนัก นอกจากนี้ยังเป็นการแข่งขันประเภท TCA สปรินท์ รอบคัดเลือกทุกรุ่น, ประเภทไทม์ไทรอัล (บุคคล) รอบคัดเลือกทุกรุ่น และประเภท One Lap สปรินท์ (บุคคล) รอบคัดเลือกทุกรุ่น มีผลที่น่าสนใจดังนี้

ประเภทไทม์ไทรอัล 200 เมตร (บุคคล) ทุกรุ่นจะคัดผู้ที่ทำเวลารอบคัดเลือกดีที่สุด 4 อันดับแรก เข้าไปชิงชนะเลิศ ในวันที่ 16 ส.ค. รุ่นทั่วไปหญิง ที่ 1 "บีซ" จุฑาธิป มณีพันธุ์ เวลา 12.116 วินาที ที่ 2 ชนิภรณ์ บัตริยะ เวลา 12.736 วินาที ที่ 3 พรรรณรายณ์ ราษี เวลา 12.876 วินาที ที่ 4 เยาวเรศ จิตมาตย์ เวลา 13.079 วินาที, ไทม์ไทรอัล 200 เมตร รุ่นทั่วไปชาย ที่ 1 พงษ์เทพ ท่าพิมาย เวลา 10.822 วินาที ที่ 2 จตุรงค์ นิวันติ เวลา 10.831 วินาที ที่ 3 วรยุทธ คะปัญญา เวลา 11.004 วินาที ที่ 4 ยืนยง เพชรรัตน์ เวลา 11.154 วินาที, ไทม์ไทรอัล 200 เมตร รุ่นเยาวชนชาย ที่ 1 นิติรุจน์ กิจพิริยะการณ์ เวลา 10.989 วินาที ที่ 2 กนก ชุ่มบัวทอง เวลา 11.336 วินาที ที่ 3 พชรดิษฐ์ พรรณรักษา เวลา 11.401 วินาที ที่ 4 อดิเทพ พรหมพิชัย เวลา 11.590 วินาที, ไทม์ไทรอัล 200 เมตร รุ่นยุวชนชาย ที่ 1 กฤตณัฐ แก้วน้อย เวลา 11.975 วินาที ที่ 2 นรเศรษฐ์ธาดา บุญมาตา เวลา 11.975 วินาที ที่ 3 ธนวัฒน์ แสนตา เวลา 12.103 วินาที ที่ 4 นันทกร นนทะแก้ว เวลา 12.111 วินาที

ประเภท TCA สปรินท์ ทุกรุ่นจะคัดทีมที่ทำเวลารอบคัดเลือกดีที่สุด 4 อันดับแรก เข้าไปชิงชนะเลิศ ที่ 1 กองทัพบก (ปัญญาพล ศรกล้า, จตุรงค์ นิวันติ, เชตวัน สามงามมา, อนุรักษ์ เพชรรี่) เวลา 51.361 วินาที ที่ 2 ฟิชเชอร์แมนเฟรนด์ สุรินทร์/ซานเปาโลหัวหิน/อีซูซุตังปักอุบล เวลา 52.533 วินาที ที่ 3 สโมสรทหารอากาศ เวลา 52.608 วินาที ที่ 4 สโมสรทหารอากาศ เวลา 53.709 วินาที, TCA สปรินท์ รุ่นเยาวชนชาย ที่ 1 สำนักงานตำรวจแห่งชาติ Singha-GOGI (สรวิศิษฏ์ สายกระสุนต์, ดนัย เจริญช่าง, กันตภณ คุณคุ้มภัย, นิติรุจน์ กิจพิริยะการณ์) เวลา 52.587 วินาที ที่ 2 รร.กีฬากรุงเทพมหานคร&Roojai เวลา 53.463 วินาที ที่ 3 ฟิชเชอร์แมนเฟรนด์ กองบิน 46 พิษณุโลก เวลา 54.186 วินาที ที่ 4 สำนักงานตำรวจแห่งชาติ Singha-GOGI เวลา 54.192 วินาที, TCA สปรินท์ รุ่นยุวชนชาย ที่ 1 ทีม Prime 19 สมาคมกีฬาแห่งจังหวัดพะเยา เวลา 53.093 วินาที ทำลายสถิติประเทศไทย ที่ทีมโรงเรียนกีฬาลำปาง/ราชนาวี ทำไว้ในสนามที่ 2 เวลา 53.388 วินาที ที่ 2 รร.กีฬากรุงเทพมหานคร เวลา 54.017 วินาที ที่ 3 ฟิชเชอร์แมนเฟรนด์ วัดดงน้อย เวลา 54.869 วินาที ที่ 4 ฟิชเชอร์แมนเฟรนด์ วัดดงน้อย เวลา 55.351 วินาที

ประเภทไทม์ไทรอัล (บุคคล) ทุกรุ่นจะคัดผู้ที่ทำเวลารอบคัดเลือกดีที่สุด 4 อันดับแรก เข้าไปชิงชนะเลิศ โดย ไทม์ไทรอัล 500 เมตร รุ่นทั่วไปหญิง ที่ 1 จุฑาธิป มณีพันธุ์ เวลา 38.170 วินาที ที่ 2 พรรรณรายณ์ ราษี เวลา 38.902 วินาที ที่ 3 กัญญารัตน์ หน่อแก้ว เวลา 39.954 วินาที ที่ 4 เยาวเรศ จิตมาตย์ เวลา 40.128 วินาที, ไทม์ไทรอัล 1 กม. รุ่นทั่วไปชาย ที่ 1 จตุรงค์ นิวันติ เวลา 1.07.933 นาที ที่ 2 วชิรวิทย์ แสนคำวงศ์ เวลา 1.08.009 นาที ที่ 3 เชตวัน สามงามมา เวลา 1.08.090 นาที ที่ 4 ปัญญาพล ศรกล้า เวลา 1.09.475 นาที, ไทม์ไทรอัล 500 เมตร รุ่นเยาวชนหญิง ที่ 1 ณัฐภรณ์ อภิโมทย์ เวลา 39.185 วินาที ที่ 2 ทิพวัลย์ นาพรม เวลา 40.629 วินาที ที่ 3 ศิริณภา จันประนต เวลา 41.859 วินาที ที่ 4 นัฐนันท์ นนทะแก้ว เวลา 42.148 วินาที, ประเภท One Lap สปรินท์ (บุคคล) ทุกรุ่นจะคัดผู้ที่ทำเวลารอบคัดเลือกดีที่สุด 4 อันดับแรก เข้าไปชิงชนะเลิศ รุ่นทั่วไปหญิง ที่ 1 จุฑาธิป มณีพันธุ์ เวลา 26.614 วินาที ทำลายสถิติประเทศไทย ที่ตัวเองที่ทำไว้ในสนามที่ 2 เวลา 26.773 วินาที ที่ 2 พรรรณรายณ์ ราษี เวลา 27.314 วินาที ที่ 3 กัญญารัตน์ หน่อแก้ว เวลา 27.742 วินาที ที่ 4 วิทินี ลือขจร เวลา 27.778 วินาที

สรุปการแข่งขันวันที่ 2 จุฑาธิป เข้าชิงชนะเลิศ เพิ่มอีก 3 ประเภท หลังจากที่วันแรก เข้าชิงประเภท เปอร์ซูต 3 กม. รุ่นทั่วไปหญิง นอกจากนี้ยังเข้าชิงชนะเลิศ ประเภท TCA สปรินท์ กับเพื่อนร่วมทีมสังกัดสำนักงานปลัดกระทรวงกลาโหม อีก 1 รายการ รวมได้เข้าชิงชนะเลิศทั้งหมด 5 รายการ เหมาหมดทุกประเภท และยังสามารถทำลายสถิติประเทศไทย ได้อีก 1 รายการ ส่วนผลการแข่งขันทั้งหมดสามารถติดตามได้ที่เว็บไซต์ของสมาคมฯ www.thaicycling.or.th


 

คุณเห็นด้วยกับข่าวนี้หรือไม่

  • เห็นด้วย
    0%
  • ไม่เห็นด้วย
    0%

บอกต่อ : 24