อ่านความจริง อ่านเดลินิวส์

พุธที่ 28 กรกฎาคม 2564

อ่านความจริง อ่านเดลินิวส์

พุธที่ 28 กรกฎาคม 2564

เปิดโปรแกรมฟาดแข้ง 'ฟุตบอลยูโร 2020' ครบทุกคู่!

เปิดตารางโปรแกรมการแข่งขัน "ฟุตบอลยูโร 2020" ครบทุกคู่รอบแบ่งกลุ่ม ฉบับเต็ม! ศุกร์ที่ 11 มิถุนายน 2564 เวลา 13.05 น.

หลังจากที่แฟนบอลชาวไทยต่างเซ็งอารมณ์ที่จะไม่ได้ดูการถ่ายทอดสดศึกฟุตบอลยูโร 2020 เนื่องจากไม่มีฟรีทีวีช่องใดซื้อลิขสิทธิ์ กระทั่งมีความหวังขึ้นมาเมื่อ "บิ๊กก้อง" ดร.ก้องศักด ยอดมณี ผู้ว่าการการกีฬาแห่งประเทศไทย (กกท.) ออกมาบอกว่า กำลังอยู่ในช่วงของการเจรจาในการถ่ายทอดสดให้คนไทยได้ดู มีความเป็นได้ที่จะถ่ายทอดสดตั้งแต่รอบน็อกเอาต์ เป็นต้นไป 

ล่าสุด เพจเฟซบุ๊ก @NBT2HD SPORT ได้โพสต์ระบุข้อความยืนยันว่า ช่อง NBT2HD จะถ่ายทอดสดบอลยูโร 2020 แบบฟรีๆ ตั้งแต่นัดแรกไปจนถึงรอบชิงชนะเลิศ โดยคู่แรกที่จะถ่ายทอดสดให้ชมคือ ทีมชาติอิตาลี ปะทะ ทีมชาติตุรกี ในเวลา 02.00 น. (คืนวันศุกร์ที่ 11 มิ.ย.) ตามเวลาประเทศไทย #EURO2020 #UEFA #NBT2HD #กดเลข2

วันนี้ "เดลินิวส์" เลยจัดตารางโปรแกรมการแข่งขันให้ย้ำเตือนแฟนบอลชาวไทยกันอีกสักรอบ จะได้ชมเต็มอิ่มจุใจกับการแข่งขันกีฬาระดับโลก ที่ทุกคนรอคอย 4 ปี จะมีสักครั้งอย่าง "ฟุตบอลยูโร 2020" ระหว่างวันที่ 11 มิ.ย.-11 ก.ค. 64 โดยมีตารางการแข่งขันรอบแบ่งกลุ่มดังนี้

โปรแกรมแข่งขันฟุตบอลยูโร 2020 รอบแบ่งกลุ่ม
วันศุกร์ที่ 11 มิถุนายน 2564
02.00 น. กลุ่ม เอ : ตุรกี - อิตาลี
สนาม : สตาดิโอ โอลิมปิโก กรุงโรม ประเทศอิตาลี

วันเสาร์ที่ 12 มิถุนายน 2564
20.00 น. กลุ่ม เอ : เวลส์ - สวิตเซอร์แลนด์
สนาม : โอลิมปิก สเตเดี้ยม กรุงบากู ประเทศอาเซอร์ไบจาน
23.00 น. กลุ่ม บี : เดนมาร์ก - ฟินแลนด์
สนาม : พาร์เคน สเตเดี้ยม กรุงโคเปนเฮเกน ประเทศเดนมาร์ก
02.00 น. กลุ่ม บี : เบลเยียม - รัสเซีย
สนาม : เครสตอฟสกี สเตเดี้ยม เมืองเซนต์ ปีเตอร์สเบิร์ก ประเทศรัสเซีย

วันอาทิตย์ที่ 13 มิถุนายน 2564
20.00 น. กลุ่ม ดี : อังกฤษ - โครเอเชีย
สนาม : เวมบลีย์ กรุงลอนดอน ประเทศอังกฤษ
23.00 น. กลุ่ม ซี : ออสเตรีย - มาซิโดเนียเหนือ
สนาม : อารีนา เนชั่นนาลา กรุงบูคาเรสต์ ประเทศโรมาเนีย
02.00 น. กลุ่ม ซี : เนเธอร์แลนด์ - ยูเครน
สนาม : โยฮัน ครัฟฟ์ อารีนา กรุงอัมสเตอร์ดัม ประเทศเนเธอร์แลนด์
 
วันจันทร์ที่ 14 มิถุนายน 2564
20.00 น. กลุ่ม ดี : สกอตแลนด์ - สาธารณรัฐเช็ก
สนาม : แฮมป์เดน ปาร์ค กรุงกลาสโกว์ ประเทศสกอตแลนด์
23.00 น. กลุ่ม อี : โปแลนด์ - สโลวาเกีย
สนาม : เครสตอฟสกี สเตเดี้ยม เมืองเซนต์ ปีเตอร์สเบิร์ก ประเทศรัสเซีย
02.00 น. กลุ่ม อี : สเปน - สวีเดน
สนาม : ลา การ์ตูฆา เมืองเซบีญา ประเทศสเปน
 
วันอังคารที่ 15 มิถุนายน 2564
23.00 น. กลุ่ม เอฟ : ฮังการี - โปรตุเกส
สนาม : ปุสกัส อารีนา กรุงบูดาเปสต์ ประเทศฮังการี
02.00 น. กลุ่ม เอฟ : ฝรั่งเศส - เยอรมนี
สนาม : อัลลิอันซ์ อารีนา เมืองมิวนิก ประเทศเยอรมนี

วันพุธที่ 16 มิถุนายน 2564
20.00 น. กลุ่ม บี : ฟินแลนด์ - รัสเซีย
สนาม : เครสตอฟสกี สเตเดี้ยม เมืองเซนต์ ปีเตอร์สเบิร์ก ประเทศรัสเซีย
23.00 น. กลุ่ม เอ : ตุรกี - เวลส์
สนาม : โอลิมปิก สเตเดี้ยม กรุงบากู ประเทศอาเซอร์ไบจาน
02.00 น. กลุ่ม เอ : อิตาลี - สวิตเซอร์แลนด์
สนาม : สตาดิโอ โอลิมปิโก กรุงโรม ประเทศอิตาลี

วันพฤหัสบดีที่ 17 มิถุนายน 2564
20.00 น. กลุ่ม ซี : ยูเครน - มาซิโดเนียเหนือ
สนาม : อารีนา เนชั่นนาลา กรุงบูคาเรสต์ ประเทศโรมาเนีย
23.00 น. กลุ่ม บี : เดนมาร์ก - เบลเยียม
สนาม : พาร์เคน สเตเดี้ยม กรุงโคเปนเฮเกน ประเทศเดนมาร์ก
02.00 น. กลุ่ม ซี : เนเธอร์แลนด์ - ออสเตรีย
สนาม : โยฮัน ครัฟฟ์ อารีนา กรุงอัมสเตอร์ดัม ประเทศเนเธอร์แลนด์
 
วันศุกร์ที่ 18 มิถุนายน 2564
20.00 น. กลุ่ม อี : สวีเดน - สโลวาเกีย
สนาม : เครสตอฟสกี้ สเตเดี้ยม เมืองเซนต์ ปีเตอร์สเบิร์ก ประเทศรัสเซีย
23.00 น. กลุ่ม ดี : โครเอเชีย - สาธารณรัฐเช็ก
สนาม : แฮมป์เดน ปาร์ค กรุงกลาสโกว์ ประเทศสกอตแลนด์
02.00 น. กลุ่ม ดี : อังกฤษ - สกอตแลนด์
สนาม : เวมบลีย์ กรุงลอนดอน ประเทศอังกฤษ

วันเสาร์ที่ 19 มิถุนายน 2564
20.00 น. กลุ่ม เอฟ : ฮังการี - ฝรั่งเศส
สนาม : ปุสกัส อารีนา กรุงบูดาเปสต์ ประเทศฮังการี
23.00 น. กลุ่ม เอฟ : โปรตุเกส - เยอรมนี
สนาม : อัลลิอันซ์ อารีนา เมืองมิวนิก ประเทศเยอรมนี
02.00 น. กลุ่ม อี : สเปน - โปแลนด์
สนาม : ลา การ์ตูฆา เมืองเซบีญา ประเทศสเปน
 
วันอาทิตย์ที่ 20 มิถุนายน 2564
23.00 น. กลุ่ม เอ : สวิตเซอร์แลนด์ - ตุรกี
สนาม : โอลิมปิก สเตเดี้ยม กรุงบากู ประเทศอาเซอร์ไบจาน
23.00 น. กลุ่ม เอ : อิตาลี - เวลส์
สนาม : สตาดิโอ โอลิมปิโก กรุงโรม ประเทศอิตาลี

วันจันทร์ที่ 21 มิถุนายน 2564
23.00 น. กลุ่ม ซี : ยูเครน - ออสเตรีย
สนาม : อารีนา เนชั่นนาลา กรุงบูคาเรสต์ ประเทศโรมาเนีย
23.00 น. กลุ่ม ซี : มาซิโดเนียเหนือ - เนเธอร์แลนด์
สนาม : โยฮัน ครัฟฟ์ อารีนา กรุงอัมสเตอร์ดัม ประเทศเนเธอร์แลนด์
02.00 น. กลุ่ม บี : รัสเซีย - เดนมาร์ก
สนาม : พาร์เคน สเตเดี้ยม กรุงโคเปนเฮเกน ประเทศเดนมาร์ก
02.00 น. กลุ่ม บี : ฟินแลนด์ - เบลเยียม
สนาม : เครสตอฟสกี สเตเดี้ยม เมืองเซนต์ ปีเตอร์สเบิร์ก ประเทศรัสเซีย

วันอังคารที่ 22 มิถุนายน 2564
02.00 น. กลุ่ม ดี : โครเอเชีย - สกอตแลนด์
สนาม : แฮมป์เดน ปาร์ค กรุงกลาสโกว์ ประเทศสกอตแลนด์
02.00 น. กลุ่ม ดี : สาธารณรัฐเช็ก - อังกฤษ 
สนาม : เวมบลีย์ กรุงลอนดอน ประเทศอังกฤษ
 
วันพุธที่ 23 มิถุนายน 2564
23.00 น. กลุ่ม อี : สวีเดน - โปแลนด์
สนาม : เครสตอฟสกี สเตเดี้ยม เมืองเซนต์ ปีเตอร์สเบิร์ก ประเทศรัสเซีย
23.00 น. กลุ่ม อี : สโลวาเกีย - สเปน
สนาม : ลา การ์ตูฆา เมืองเซบีญา ประเทศสเปน
02.00 น. กลุ่ม เอฟ : โปรตุเกส - ฝรั่งเศส
สนาม : ปุสกัส อารีนา กรุงบูดาเปสต์ ประเทศฮังการี
02.00 น. กลุ่ม เอฟ : เยอรมนี - ฮังการี
สนาม : อัลลิอันซ์ อารีนา เมืองมิวนิก ประเทศเยอรมนี...

 

คุณเห็นด้วยกับข่าวนี้หรือไม่

  • เห็นด้วย
    100%
  • ไม่เห็นด้วย
    0%

ความคิดเห็น

บอกต่อ : 95