เรียกได้ว่าเป็นอีกหนึ่งเรื่องราวที่ชาวเน็ตบนโลกออนไลน์ให้ความสนใจ และพากันแชร์ออกไปเป็นจำนวนมาก ภายหลังแฟนเพจเฟซบุ๊ก HappyBeww ซึ่งเป็นเพจของ “คุณบิ๊ว-นวสรณ์ ธนฉัตรสมบูรณ์” ที่เอกลักษณ์ของเพจคือการหยิบยกสถานการณ์ใกล้ตัวของครอบครัวที่มีผู้สูงวัย มาแสดงบทบาทสมมุติสื่อสารความสุขให้กับผู้รับชม โดยมีบิ๊ว และพ่อที่เธอเรียกว่า “ป๊า” วัย 75 เป็นตัวละครหลัก
![](https://www.dailynews.co.th/wp-content/uploads/2023/06/S__5079059.jpg)
ซึ่งล่าสุด เพจของคุณบิ๊วก็ได้ปล่อยคลิปสั้นๆ ที่ใครหลายคนเห็นแล้วทำอดอมยิ้มไม่ได้เลย โดยคลิปดังกล่าวเป็นคลิปที่คุณพ่อติดป้ายหาแฟนให้ลูกสาว พร้อมข้อความว่า “ใครโสด โปรดมาจีบ ป๊าอยากมีลูกเขย” พร้อมดอกจัน 3 ตัว “แถมข้าวสาร 3 กระสอบ!!!” รวมทั้งคิวอาร์โค้ดให้สแกนเสร็จสรรพ
![](https://www.dailynews.co.th/wp-content/uploads/2023/06/S__5079056.jpg)
ซึ่งในคลิปจะเห็นได้ว่า เมื่อลูกสาวเห็นป้ายดังกล่าวถึงกับร้องเสียงหลง พร้อมกับขอให้ป๊านำป้ายออก และว่า “หนูหา (แฟน) เองได้” ก่อนที่ป๊าเธอจะบอก “ป๊าช่วยหาให้ มันเร็วดี” แถมยังว่า “มาเลย ใครจะมาจีบ เชิญเลย”
![](https://www.dailynews.co.th/wp-content/uploads/2023/06/S__5079054.jpg)
อย่างไรก็ตาม ภายหลังเรื่องราวดังกล่าวถูกเผยแพร่ออกไปเป็นสาธารณะ ต่างก็มีชาวเน็ตจำนวนมากเข้ามาแสดงความคิดเห็นกันอย่างหลากหลาย..
@happybeww ตอบกลับ @Chef.Phat???????? ป๊ากลัวบิ๊วเหงาหรออ?? #พ่อลูกสายฮา #happybeww #ป๊า #บิ๊ว #บ้านฉัน #คนโสด #หาแฟน
♬ เสียงต้นฉบับ – HappyBeww – HappyBeww
![](https://www.dailynews.co.th/wp-content/uploads/2023/06/1686632979587.jpg)
![](https://www.dailynews.co.th/wp-content/uploads/2023/06/1686633017671.jpg)
ขอบคุณคลิป : HappyBeww