เรียกได้ว่าทำเอาแฟนๆ หลายคนแห่ห่วง และสอบถามกันอย่างมากมายว่าเกิดอะไรขึ้นกันแน่ หลังจากที่นักแสดงสาว “พราวฟ้า การัญชิดา” ที่ได้ออกมาแชร์โพสต์ข้อความเศร้าที่ระบุว่า “พรข้อสุดท้ายที่อยากขอ คือขอให้ตัวฉันอย่าเสียใจ เพราะใครอีกเลย” พร้อมกับโพสต์สตอรี่อินสตาแกรมที่เป็นภาพแคปอินสตาแกรมของสามี “เสี่ยโบ๊ท-ณัฐเดช วชิรรัตนวงศ์” โปรโมเตอร์มวยชื่อดังของเมืองไทย พร้อมระบุข้อความว่า “ใครที่ยังไม่ทราบ ก็โปรดทราบด้วยว่าเขาแต่งงานแล้ว”
![](https://www.dailynews.co.th/wp-content/uploads/2024/05/S__10977316_0.jpg)
![](https://www.dailynews.co.th/wp-content/uploads/2024/05/S__10977317_0.jpg)
นอกจากนี้ก็ยังแชร์สตอรี่ที่เป็นโพสต์ของเสี่ยโบ๊ทที่เคยโพสต์ไว้ เป็นโพสต์วันครบรอบวันแต่งงาน 1 ปี ซึ่งเป็นภาพของทั้งคู่ที่ถือใบทะเบียนสมรสด้วยกัน โดยสตอรี่ดังกล่าวพราวฟ้าก็ได้ระบุข้อความด้วยว่า “อย่าให้ทะเบียนสมรสต้องทำงาน!”
![](https://www.dailynews.co.th/wp-content/uploads/2024/05/S__10977318_0.jpg)
อย่างไรก็ตาม เมื่อเข้าไปตรวจสอบที่อินสตาแกรมของทั้งคู่ก็ปรากฏว่าทั้งพราวฟ้าและเสี่ยโบ๊ท ต่างก็เลิกติดตามอินสตาแกรมของกันและกันไปแล้ว! งานนี้ก็ไม่แน่ใจว่าเกิดอะไรขึ้น คงต้องรอฟังคำตอบจากทั้งคู่เองแล้ว..
![](https://www.dailynews.co.th/wp-content/uploads/2024/05/S__10977313_0.jpg)
![](https://www.dailynews.co.th/wp-content/uploads/2024/05/S__10977315_0.jpg)
![](https://www.dailynews.co.th/wp-content/uploads/2024/05/Snapinsta.app_429815759_18427053673050697_445381741129352219_n_1080.jpg)
![](https://www.dailynews.co.th/wp-content/uploads/2024/05/Snapinsta.app_426190888_18418140346050697_1088040897151009331_n_1080.jpg)
ขอบคุณภาพประกอบ : yindeeman