เมื่อวันที่ 1 กุมภาพันธ์ ที่ผ่านมา ผลิตภัณฑ์ SAPPE InnoSci ภายใต้บริษัท เซ็ปเป้ จำกัด มหาชน และโรงพยาบาลพญาไท3 ร่วมกับบริษัท มีเดีย แอดดิคท์ จำกัด เปิดประเดิม EP แรกของกิจกรรม Event Roadshow “Good Health Great Heart เฮลตี้ทั้งตัว หัวใจแฮปปี้ 2024” เพื่อตอกย้ำนวัตกรรมผลิตภัณฑ์เพื่อสุขภาพสำหรับการดูแลตัวเอง โดยเฉพาะอย่างยิ่งในเรื่องของการดูแลหัวใจให้แข็งแรง
![](https://www.dailynews.co.th/wp-content/uploads/2024/02/S__46629023_0.jpg)
กิจกรรมไฮไลท์ภายในงาน เป็นการเสวนากับคุณหมออายุรแพทย์โรคหัวใจ ศูนย์หัวใจ รพ.พญาไท 3 “พญ.จุฑาทิพ เพ็ชรรัตน์” ในหัวข้อ “เสริมเกราะป้องกัน ทำอย่างไรให้หัวใจแข็งแรง” พร้อมแขกรับเชิญสุดพิเศษ “คุณโบ ธนากร ชินกูล” ที่มาร่วมแชร์ประสบการณ์ใกล้ตัวในเรื่องโรคหัวใจ และวิธีการดูแลตัวเองอย่างไรให้มีสุขภาพที่แข็งแรงตลอดเวลา โดยมี “คุณเซน เมจกา สุพิชญางกูร” เป็นผู้ดำเนินรายการและสัมภาษณ์ บรรยากาศบนเวทีเต็มไปด้วยสาระความรู้ และไขข้อข้องใจในเรื่องของหัวใจและคอเลสเตอรอลอย่างตรงประเด็น
![](https://www.dailynews.co.th/wp-content/uploads/2024/02/S__46629022_0.jpg)
นอกจาการเสวนาแล้ว ทาง SAPPE InnoSci ยังเปิดตัวผลิตภัณฑ์อื่นๆภายใต้แบรนด์อีกมากมาย ไม่ว่าจะเป็น SAPPE PHYTO STEROL ที่เหมาะเป็นอย่างมากกับผู้ที่มีคอเลสเตอรอลสูง ด้วยคุณสมบัติพิเศษจากสารไฟโตสเตอรอล ที่ช่วยลดการดูดซึมคอเลสเตอรอลได้ หรือ SAPPE InnoSci Immune Booster ที่เป็นตัวช่วยและเสริมในเรื่องของภูมิคุ้มกัน รวมถึง SAPPE InnoSci TypeII Collagen ที่มีความโดดเด่นในเรื่องของการลดอาการอักเสบ และอาการปวดในผู้ป่วยข้อเข่าอักเสบ พร้อมมีกิจกรรมสนุกๆ ให้ผู้ร่วมงานได้ร่วมเล่นเกมส์ รวมถึงลุ้นเป็นผู้โชคดีได้รับรางวัลสุดพิเศษมากมาย
![](https://www.dailynews.co.th/wp-content/uploads/2024/02/S__46629020_0.jpg)
คุณรพีพร ตลับใหม่ Assistant Vice President Brand&Innovation บริษัท เซ็ปเป้ จำกัด มหาชน กล่าวว่า “นอกจากกลุ่มสินค้า เซ็ปเป้ บิวตี้ดริ้งค์ ที่คนไทยเรารู้จักกันดีแล้ว ทางบริษัท เซ็ปเป้ จำกัด มหาชน อยากตอกย้ำในการดูแลและใส่ใจสุขภาพของคนไทยยุคปัจจุบันด้วยการออกสินค้าแบรนด์ใหม่ ภายใต้ชื่อแบรนด์ “SAPPE InnoSci” ซึ่งเป็นผลิตภัณฑ์ที่ใช้การพัฒนาด้านนวัตกรรม และผ่านการวิจัยมาแล้วว่าปลอดภัยและมีประสิทธิภาพในการทานเพื่อผลลัพธ์อย่างแท้จริง โดยนอกจากเรื่องของคุณประโยชน์ของผลิตภัณฑ์แล้ว ทางบริษัทยังคงให้ความสำคัญในเรื่องของการพกพาที่สะดวก ง่าย ต่อคนรุ่นใหม่ เพียงทานแค่ 1 ซอง ก็จะได้รับคุณประโยชน์ครบถ้วนใน 1 วัน”
![](https://www.dailynews.co.th/wp-content/uploads/2024/02/S__46629025_0.jpg)
ภายในงานนอกจากกิจกรรมบนเวทีแล้ว ผู้เข้าร่วมงานทุกท่านยังได้รับ GIFT BAG ที่ประกอบด้วยสินค้าจาก บริษัท เซ็ปเป้ จำกัด มหาชน รวมถึงยังได้ช้อปปิ้งเลือกซื้อสินค้าที่ดีต่อสุขภาพมากมายร่วม 10 แบรนด์ โดยทุกบูธยกขบวนพาเหรดสินค้าพร้อมโปรโมชั่น สิทธิพิเศษมาอย่างคับคั่ง
สำหรับปีนี้ กิจกรรม Good Health Great Heart ยังมีจัดอีกตลอดทั้งปี ห้ามพลาดโดยเด็ดขาด สามารถติดตามข่าวสาร และกิจกรรมดีๆได้ที่ช่องทาง FB Page : Gift Addict by MA https://rb.gy/0bmfv4