จากประเด็นดราม่าที่สังคมบนโลกออนไลน์กำลังให้ความสนใจเป็นอย่างมาก สำหรับเรื่องราวของนางเอกลิเกสาว “นุ่น เนตรชนก” หรือที่รู้จักกันในนาม “นุ่น ดำดง” หลังจากประกาศลาออกจากจากลิเกคณะ “ศรราม น้ำเพชร” ทั้งน้ำตา ต่อมานุ่นได้มีการเข้าไปกราบลา “แม่ครูดวงแก้ว” แม่ของพระเอกศรราม อย่างเป็นทางการ พร้อมยืนยังคำเดิมว่า “ไม่มีเวทีศรราม น้ำเพชร ก็ไม่มีใครรู้จักดำดง คนนี้แน่นอน บุญคุณที่ไม่เคยลืม ขอให้เคารพในการตัดสินใจกัน และหยุดพาดพิงถึงคนอื่นๆ จากนี้ขอเดินหน้าทำงานและทำมาหากินต่อไป” ตามที่เสนอข่าวไปแล้วนั้น
![](https://www.dailynews.co.th/wp-content/uploads/2024/05/S__64913412_0.jpg)
ล่าสุด หลังจากที่นุ่นได้ประกาศโพสต์กราบลาแม่ครูดวงแก้วอย่างเป็นทางการแล้ว ทำให้แฟนคลับและเพื่อนๆ ในวงการลิเกต่างก็ได้เข้ามาคอมเมนต์ส่งกำลังใจให้กับนุ่นจำนวนมาก ซึ่งหนึ่งในนั้นมีนักร้องสาวสุดฮอตอย่าง “จ๊ะ นงผณี” ที่ได้เข้ามาส่งกำลังใจให้นุ่นเช่นกัน พร้อมทั้งยังเล่าเรื่องราวนิสัยอีกมุมของนุ่น ด้วยว่า “นี่แหละ เสน่ห์ของหนู ขอให้หนูเจอแต่สิ่งดีๆ ไม่ว่าจะเส้นทางไหน รักหนูนะ”
![](https://www.dailynews.co.th/wp-content/uploads/2024/05/จ๊ะ-1.jpg)
“หลายคนอาจจะงง ทำไม จ๊ะถึงรักน้อง… จ๊ะเคยเจอน้อง และอยู่ด้วยกันกับน้องจนถึงสว่าง ในขณะที่เราอยู่กับน้องเมื่อประมาณ 5-6 ปีที่แล้ว สิ่งที่เราเห็น เด็กคนนี้ มันน่ารักจัง เป็นเด็กหัวอ่อน ขี้เกรงใจ ใครให้ทำอะไรก็ทำ.. พอมาวันหนึ่ง น้องดังมีกระแส เราก็โคตรจะยินดี .. จ๊ะเคยผ่านมาแล้ว จุดที่สะดุ้งแสง ตื่นเต้นกับความดัง ตั้งตัวรับมือไม่ทัน, แต่จิตสำนึกของการเป็นคนคิดดีเท่านั้น จะทำให้เราสำเร็จ และพี่เชื่อ จากที่พี่เคยได้สัมผัสหนู อยู่กับหนู หนูจะต้องสำเร็จ และไปอีกไกล ขอให้หนูเจอแต่สิ่งดีๆ นะลูก” และนี่คือข้อความที่จ๊ะ ได้คอมเมนต์ผ่านเฟซบุ๊กส่วนตัวของนุ่น ซึ่งทำเอาหลายคนต่างชื่นชมตามๆ กัน และพากันไลก์ รวมถึงแสดงความคิดถึงเพิ่มเติมอีกด้วย
![](https://www.dailynews.co.th/wp-content/uploads/2024/05/จ๊ะ1.jpg)
ขอขอบคุณภาพประกอบจาก เนตรชนก นุ่น, นงผณี มหาดไทย