ก่อนหน้านี้ออกมายอมรับตรงๆ ว่า มีปัญหาชีวิตคู่และกำลังแก้ไขกันอยู่ ท่ามกลางกำลังใจจากครอบครัว คนรอบข้างและแฟนๆ ที่ส่งไปหาเธออย่างมากมาย สำหรับดาราและผู้จัดละครคนดัง หนิง ปณิตา ที่ล่าสุดสาวหนิงไปพักผ่อนกับแก๊งเพื่อน น้องๆ และลูก ทำเอาหลายคนเห็นรูปแห่งความสุขของเธอกันเยอะขึ้น
แต่แล้วจู่ๆ เธอก็ออกมาอัปเดตรูปข้อความว่า MOVE ON DO BETTER พร้อมแคปชั่นว่า “Do Better” ซึ่งก็มีคนมาให้กำลังใจล้นหลาม และขอให้เธอสู้ๆ อย่าคิดมาก รักสาวหนิง และขอให้ทุกอย่างผ่านไปได้ด้วยดีนั่นเอง
![](https://www.dailynews.co.th/wp-content/uploads/2023/04/อปกพเพ้้้.jpg)
![](https://www.dailynews.co.th/wp-content/uploads/2023/04/ตัด-1-1.jpg)
![](https://www.dailynews.co.th/wp-content/uploads/2023/04/อหกป้ิพกะ้้้.jpg)
![](https://www.dailynews.co.th/wp-content/uploads/2023/04/อปเดกิดเื.jpg)
![](https://www.dailynews.co.th/wp-content/uploads/2023/04/อปกดิพกปิื.jpg)
![](https://www.dailynews.co.th/wp-content/uploads/2023/04/อะด้ิะั่.jpg)
![](https://www.dailynews.co.th/wp-content/uploads/2023/04/า้ีรสส.jpg)
ขอขอบคุณภาพประกอบจาก ningpanita