ปังในทุกเรื่องของชีวิตจริงๆสำหรับ มายด์ ณภศศิ สาวคนพิเศษของไฮโซหนุ่ม สงกรานต์ เตชะณรงค์ ที่แม้ทั้งคู่ยังไม่ได้เปิดตัวออกสื่อ ยืนยันสถานะอย่างเป็นทางการก็ตาม แต่หลายคนก็รู้ว่าสนิทสนมกัน ทำเอาแฟนๆลุ้นรูปคู่อยู่ตลอด ล่าสุดสาวมายด์นอกจากจะไปเรียนเล่นกอล์ฟแล้ว เธอยังมีเวลาบริหารหาความรู้ให้ตัวเองอีก จนทำให้จบด๊อกเตอร์แล้ว
![](https://www.dailynews.co.th/wp-content/uploads/2023/08/S__15688063_0.jpg)
โดยสาวมายด์ลงรูปในอินสตาแกรมเป็นตอนที่เธอใส่ชุดครุยรับปริญญา พร้อมข้อความว่า “Officially ดอกเตอร์มายด์ นะคะ” พอมีการอัปเดตไป หลายคนก็ไม่พลาดมาไลก์และมอบคำแสดงความยินดีให้อย่างมากมาย ขณะเดียวกันสาวมายด์ก็รีโพสต์สตอรี่จากเพื่อนๆที่แสดงความยินดีกับเธออย่างต่อเนื่อง ทำเอาหลายคนลุ้นหนักมากกับโหมดของหนุ่มสงกรานต์ที่แวะมาหาด้วย ยังไงถ้ามีรูปคู่จะรีบมาบอกแฟนๆเลยจ้า อิอิ
![](https://www.dailynews.co.th/wp-content/uploads/2023/08/S__15688068_0.jpg)
![](https://www.dailynews.co.th/wp-content/uploads/2023/08/S__15688069_0.jpg)
![](https://www.dailynews.co.th/wp-content/uploads/2023/08/S__15688070_0.jpg)
![](https://www.dailynews.co.th/wp-content/uploads/2023/08/S__15688065_0.jpg)
![](https://www.dailynews.co.th/wp-content/uploads/2023/08/มาย2_0-1024x577.jpg)
ขอขอบคุณภาพประกอบจากอินสตาแกรม mind_napasasi