ที่สนามฟุตบอล PTT Stadium สวนสมุนไพรสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ต.มาบข่า อ.นิคมพัฒนา จ.ระยอง เมื่อวันที่ 10 ก.พ.ที่ผ่านมา นายชัยรัตน์ กองแก้ว ผู้จัดการฝ่ายโรงแยกก๊าซธรรมชาติระยอง 1 บริษัท ปตท. จำกัด(มหาชน) เป็นประธานในพิธีเปิดกิจกรรมฟุตบอลคลินิเยาวชนในพื้นที่ จ.ระยอง ภายใต้กิจกรรมตามล่าฝัน ฟุตบอลคลินิก หรือ ‘International Football Clinic’ by PTT & PTT Academy ประจำปี 2567 ซึ่งจัดขึ้นโดยโรงแยกก๊าซที่ธรรมชาติระยอง บริษัท ปตท. จำกัด(มหาชน) และสโมสร Mynavi Sendai Ladies ซึ่งเป็นสโมสรฟุตบอลหญิงในลีกประเทศญี่ปุ่น และ PTT Academy
![](https://www.dailynews.co.th/wp-content/uploads/2024/02/1422709.jpg)
โดยนำโค้ชผู้ฝึกสอน และนักเตะฟุตบอลหญิงจากสโมสร Mynavi Sendai Ladies ฝึกสอนทักษะฟุตบอลให้กับเด็ก และเยาวชนทัังชาย และหญิงในพื้นที่ จ.ระยอง จำนวน 100 คน ทั้งการฝึกรับส่งบอลจังหวะเดียว การเลี้ยงบอล การยิงประตู และการเข้าแย่งบอล เพื่อให้ได้รับการฝึกฝนพัฒนาทักษะการเล่นฟุตบอล และก้าวสู่การเล่นฟุตบอลในระดับมืออาชีพต่อไป
![](https://www.dailynews.co.th/wp-content/uploads/2024/02/1422711.jpg)
ทั้งนี้ บริษัท ปตท. จำกัด(มหาชน) มีความมุ่งหวังว่าการเปิดสอนฝึกทักษะฟุตบอลสำหรับเยาวชนดังกล่าว จะช่วยพัฒนาทักษะและสร้างประสบการณ์ที่ดีให้กับเด็กเยาวชนในพื้นที่ จ.ระยองด้วย
![](https://www.dailynews.co.th/wp-content/uploads/2024/02/1422717.jpg)