เมื่อวันที่ 2 พ.ค. เฟซบุ๊กเพจ “อีซ้อขยี้ข่าว” โพสต์ภาพชายห่มเหลืองคล้ายพระ กำลังนั่งกอดนอนกอดเด็กหนุ่ม ในสถานที่คล้ายกับภายในกุฏิวัด
พร้อมระบุข้อความว่า “วัดต้น….. เชียงใหม่ เจ้าอาวาสชอบบวบเด็ก แล้วให้เงิน 300 บ้าง 500 บาท ซัดบวบทุกวันขาดไม่ได้ แถมเอากุฏิเป็นฮาเร็ม เปิดแอร์ฉ่ำๆ”
![](https://www.dailynews.co.th/wp-content/uploads/2024/05/ฉันบวบ3-4.jpg)
ขณะที่ชาวโลกออนไลน์ เข้ามาแสดงความคิดเห็นเป็นจำนวนมาก พร้อมกับระบุว่า เหนื่อยจริงกับวงการแครอท เมื่อไหร่จะปรับเปลี่ยน ก.ม. เอาผิดจริงจังกับพวกนอกรีตซะที มารศาสนามีอยู่ดาษดื่นจริงๆ จะบวชทำไม งามหน้างามไส้, ทุกวันนี้เข้าวัดไม่รู้จะไหว้อะไร, สึกเถอะแบบนี้
ขอบคุณเพจอีซ้อ ขยี้ข่าว