ยังจำได้ไหม คู่เดือดฟุตบอลไทยลีก 3 “เจ” อิศเรศ น้อยใจบุญ ฟันศอกใส่ “ฮอลล์” ศุภสัณฑ์ เรืองศุภนิมิต จนเป็นข่าวฉาวทั่วประเทศไทย นำมาสู่การลงโทษหนัก ล่าสุดทั้งคู่มาอยู่ทีมเดียวกันแล้ว
เหตุการณ์เกิดขึ้นเมื่อวันที่ 13 มี.ค. 65 ในเกมไทยลีก 3 รอบแชมเปี้ยนส์ลีก “เจ” อิศเรศ น้อยใจบุญ ที่อดีตนักเตะบางกอก เอฟซี สับศอกใส่ ศุภสัณฑ์ เรืองศุภนิมิต นักเตะนอร์ทกรุงเทพ จนได้รับบาดเจ็บสาหัส เป็นข่าวกระฉ่อน ก่อนที่ อิศเรศ ถูกสมาคมกีฬาฟุตบอลฯ ลงโทษแบน 3 ปี ห้ามแข่งขันฟุตบอลอาชีพในรายการของสมาคมฯ ทุกรายการ
![](https://www.dailynews.co.th/wp-content/uploads/2024/05/แบบรูปปกใส่แต่โลโก้-ใช้อันนี้-2022-03-14T134511.408-1-1024x577-1.jpg)
จากนั้น อิศเรศ ก็ไปมุ่งทางการเล่นฟุตบอลเดินสาย และล่าสุด โคจรมาร่วมทีมกับ “ฮอลล์” ศุภสัณฑ์ ในทีมฟุตบอลเดินสาย ธ.เจริญทรัพย์ 1688 อิศเรศ เล่นแบ๊กซ้าย, ศุภสัณฑ์ เล่นแบ๊กขวา
![](https://www.dailynews.co.th/wp-content/uploads/2024/05/436300231_833340155492514_7700829945012850815_n.jpg)
เฟซบุ๊ก เพจของ ธ.เจริญทรัพย์1688 FC ระบุว่า “เพราะฟุตบอลมันเป็นมากกว่าฟุตบอล เจ อิศเรศ (แบ๊กซ้าย) ฮอลล์ ศุภสัณฑ์ (แบ๊กขวา) จากวันนั้นคือคู่กรณี เเต่วันนี้ เขาคือพี่น้องกัน, เขาคือเพื่อนร่วมทีมที่ดีต่อกัน, เขามีเป้าหมายเดียวกัน ทีมงาน ธ.เจริญทรัพย์1688 FC รู้สึกยินดีเเละเป็นกำลังให้น้องทั้งสองคน สรรค์สร้างผลงานร่วมกัน ในเวทีผืนหญ้าสีเขียวนี้”