เมื่อเวลา 20.30 น. วันที่ 8 มี.ค. ที่สโมสรราชพฤกษ์ ถนนวิภาวดีรังสิต บรรยากาศวงรับประทานอาหารค่ำระหว่าง พล.อ.ประยุทธ์ จันทร์โอชา นายกรัฐมนตรี พร้อมด้วยหัวหน้าพรรคร่วมได้เสร็จสิ้นหลังใช้เวลาประมาณ 2 ชั่วโมง จากนั้นนายกฯ เดินควง พล.อ.ประวิตร วงษ์สุวรรณ รองนายกรัฐมนตรี พล.อ.อนุพงษ์ เผ่าจินดา รมว.มหาดไทย พร้อมด้วยหัวหน้าพรรคร่วมทั้งหมด เดินออกจากห้องรับประทานอาหาร โดยทันทีที่เดินออกมานายกฯ ได้หันมาเห็นสื่อมวลชนที่มาติดตามทำข่าวอยู่ด้านหน้า จึงได้หันมาชูสัญลักษณ์ไอเลิฟยูให้ผู้สื่อข่าว ก่อนจะโอบกอด พล.อ.ประวิตร ซึ่ง พล.อ.ประวิตร ก็ได้กอดกลับ
![](https://www.dailynews.co.th/wp-content/uploads/2022/03/Website-Template-1100x6208-6-1024x577.jpg)
![](https://www.dailynews.co.th/wp-content/uploads/2022/03/Website-Template-1100x6208-5-1024x577.jpg)
จากนั้น พล.อ.ประวิตร และหัวหน้าพรรคร่วมรัฐบาลทั้งหมด ยืนส่งนายกฯ ขึ้นรถอย่างพร้อมเพรียง โดยภายหลังนายกฯ เดินทางกลับ หัวหน้าพรรคร่วมก็ยืนส่ง พล.อ.ประวิตร กลับ จากนั้นจึงแยกย้ายกันทยอยเดินทางกลับ โดยไม่มีใครให้สัมภาษณ์สื่อมวลชนแต่อย่างใด.