จบไปหมาด ๆ กับ ละครสุภาพบุรุษจุฑาเทพ ตอน ขวัญฤทัย ที่บอกได้เลยว่าได้รับกระแสตอบรับดีเป็นอย่างมาก ทั้งในส่วนของเนื้อเรื่องและนักแสดง ถึงแม้ว่าละครจะจบแต่ดูเหมือนว่านักแสดงและแฟนคลับยังคงอินกับโมเมนต์และความสนุกของละครอยู่ โดย “ปอ อรรณพ” นักร้องและนักแสดง ที่รับบทเป็น “หมอเมศ” เพื่อนพระเอกผู้สร้างสีสันให้ละคร ก็ได้ออกมาโพสต์ข้อความเล่าโมเมนตืในกองถ่ายให้แฟนๆ ได้หายคิดถึง โดยในโพสต์ได้เล่าถึงช่วงเวลาต่างๆ ในกองถ่าย แต่ที่ได้รับความสนใจจากแฟนคลับ คงจะเป็นข้อความที่หนุ่ม ปอ แซว “ไมกี้ ปณิธาน” นักแสดงหนุ่มหล่อหน้าหวาน ว่าหน้าอกหน้าใจชมพู จนหนุ่มปอเองต้องไปหาครีมทา เพราะอยากชมพูแบบไมกี้ แต่ก็ยังเหมือนเดิม และยังได้เล่าความทรงจำอื่นๆ ทำเอาแฟนคลับอดคิดถึงละครไม่ได้เลยทีเดียว
![](https://www.dailynews.co.th/wp-content/uploads/2024/05/Snapinsta.app_436270302_408951338644617_4118916480972301705_n_1080.jpg)
“ละครจบแต่คนไม่จบ ไปย้อนดูรูปและคลิปแล้วคิดถึงบรรยากาศในกองมากๆ ค่อยๆ เล่าไปทีละรูป
1.)ตอนที่เจอไมกี้นี่คือคิดตั้งแต่แรกเลยว่า ไอ้หมอนี่มาแน่ มันไม่ใช่แค่หล่อนะ แต่มันมีเสน่ห์ และเป็นคนน่ารักมากๆ เลยย้ำกับน้องมันตลอดว่า วันที่ดังแล้วอย่าอันฟอลพี่นะ 55555
2.)นั่นคือการเข้าฉากแรกวันแรก จำได้เลยเป็นฉากขับมอไซค์ไปส่งผ้าซัก (ซึ่งข้าขี่มีเกียร์มีคลัตช์ไม่เป็น แต่แอ๊คสุดๆ ทำให้ธรรมชาติที่สุด ตื่นเต้นมาก แล้วก็ผ่านมาได้)
3.)ฉากนี้เป็นอีกฉากที่ท้าทาย ทั้งต้องพยายามทำเป็นหมอให้ปกติ ในสถานการณ์ที่ไม่ปกติคือต้องผ่าตัดเพื่อนรักของตัวเอง มีพยาบาลน้ำฝนคอยดูแลอีกคน ประทับใจมาก และกลับบ้านมาสั่งครีมทาหัวนมชมพูมาทาตัวเอง เพราะของไมกี้ชมพูมาก แต่ทาหมดหลอดก็เป็นนมช็อกโกแลตเหมือนเดิม 5555
![](https://www.dailynews.co.th/wp-content/uploads/2024/05/ภาพไอจีปอ2-59.jpg)
4.)การกินข้าวที่กองมีความสุขทุกครั้ง ทุกคนจะได้เป็นตัวเอง ได้เฮฮา ได้หาคลิปมาทำกัน
5.)รูปหมาที่วาดนั่นคือสิ่งที่หมอเมศเขียนลงในสมุดคนป่วยตอนออกค่ายอาสา ใช่ครับ ผมไม่ได้เขียนอาการ แต่วาดรูปไปเรื่อยๆ 555555556555
6.)เป็นหมอทั้งที ขอเก็บไว้อีกสักรูป ทำท่ายกมือเหมือนในซีรีส์เกาที่ดูมาหลายเรื่อง
![](https://www.dailynews.co.th/wp-content/uploads/2024/05/Snapinsta.app_437214517_18319951675132895_9103587434915036210_n_1080.jpg)
7.)เวลาที่ไมกี้ไม่โดนป้าแจ๋วดุ นอกจากร้องไห้แล้ว ก็จะเห็นมันหลับนี่แหละ โถถถถ กดดันอ่ะเนอะ 555555
8.)ช่วงนั้นต๊อกต๊อกกำลังมา เต้นไปเต้นมา ป้าแจ๋วตามมาช็อตฟีลทุกที
9.)ทุ่งดอกทานตะวันนั้น ผมมักจะไปนั่งเล่นเวลาว่างหรือเลิกกองเสมอ เพราะตอนไปถ่ายค่ายกำแพงแสนต้องไปนอนค้าง และว่างๆ ก็จะไปนั่งเหงาๆ รับพลังจากทานตะวันที่ยิ้มให้ ผมชอบดอกทานตะวันครับ ไม่มีใครถาม แต่อยากบอก
9 รูปพอ ให้เหมือนกับว่าความทรงจำพวกนี้จะยังคงใช้ชีวิตของมันก้าวต่อไปเรื่อยๆ นะ… #ขวัญฤทัย #ขวัญฤทัยตอนจบ #หมอเมศ”
![](https://www.dailynews.co.th/wp-content/uploads/2024/05/Snapinsta.app_436311020_762199649354909_1066623507028424218_n_1080.jpg)
หลังจากโพสต์ข้อความแฟนคลับเข้ามาคอมเมนต์ข้อความแสดงความคิดถึงและชื่นชมมากมาย อาทิ ขอบคุณนะคะที่แชร์ความทรงจำให้พวกเราดู, ชอบน้องปอด้วยชอบเจ้าหนูไมกี้ด้วย น้องปอลงรูปเจ้าหนูไมกี้เยอะๆ นะครับ, แสดงดีทุกคนเลยสนุกมากติดตามผลงานต่อๆ ไปนะ, ต้องคิดถึงมากแน่ๆ เลย, ขอบคุณเรื่องราวดีๆ ค่ะ อ่านแล้วสนุกไปด้วย เป็นต้น
![](https://www.dailynews.co.th/wp-content/uploads/2024/05/ไมกี้2-59.jpg)
![](https://www.dailynews.co.th/wp-content/uploads/2024/05/Snapinsta.app_436294714_332382473199972_4656413186733253710_n_1080.jpg)
![](https://www.dailynews.co.th/wp-content/uploads/2024/05/Snapinsta.app_435454450_18318071845132895_4339428268705786012_n_1080.jpg)
ขอขอบคุณภาพประกอบจากอินสตาแกรม : por_unnop/mikepanitan